นิทรรศการ “SEE 2 SEA”
![นิทรรศการ “SEE 2 SEA” นิทรรศการ “SEE 2 SEA”](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/medium/public/exhibition/1_281.jpg?itok=o20a0vCR)
นิทรรศการจิตรกรรมและวาดเส้น “SEE 2 SEA” ผลงานโดย กลุ่ม 2 เล ประกอบด้วย แก้วสุดา บุตรเผียร, เอกพงษ์ คงฉาง, กิตติ พิมเสน วิษณุ เลิศบุรุษ, ศิริชัย พุ่มมาก, นิแอ นิแต และ ศุภชัย ศรีขวัญแก้ว จัดแสดงระหว่างวันที่ 24 เมษายน – 17 พฤษภาคม 2558 ณ Chamchuri Art Gallery : หอศิลป์จามจุรี
นิทรรศการ “SEE 2 SEA”
ศิลปิน กลุ่ม 2 เล
แก้วสุดา บุตรเผียร, เอกพงษ์ คงฉาง, กิตติ พิมเสน วิษณุ เลิศบุรุษ, ศิริชัย พุ่มมาก, นิแอ นิแต, ศุภชัย ศรีขวัญแก้ว
ลักษณะงาน จิตรกรรมและวาดเส้น
ระยะเวลาที่จัดแสดง 24 เมษายน – 17 พฤษภาคม 2558
ห้องนิทรรศการ ห้องนิทรรศการชั้น 2
ติดต่อศิลปิน 099 106 3718 คุณแก้วสุดาแนวความคิด
การรวมตัวกันของรุ่นพี่ รุ่นน้อง ซึ่งมีพื้นถิ่นเกิดมาจากฟากฝั่งอันดามันและฟากฝั่งอ่าวไทย ภาคใต้อันมีเอกลักษณ์ของศิลปะที่หลากหลาย มีทั้งไทยพุทธ ไทยจีน และไทยมุสลิม สมาชิกในกลุ่มบ้างก็เป็นอาจารย์สอนศิลปะ บ้างก็เป็นบุคลากรทางด้านศิลปวัฒนธรรมที่สร้างสรรค์ผลงานศิลปะมาอย่างต่อเนื่อง และมีเจตจํานงร่วมกันในการเผยแพร่ผลงานสู่สาธารณชนให้ได้ซึมซับรับรู้อัฐรสทางศิลปะที่หลากหลายและแตกต่างกันไปตา มรูปแบบเฉพาะเปิดให้เข้าชมทุกวัน จันทร์ – ศุกร์ เวลา 10.00 – 19.00น.
เสาร์,อาทิตย์ และวันหยุดราชการ เวลา 12.00 – 18.00น.
ปิดให้บริการในเทศกาลวันปีใหม่และวันสงกรานต์
ข่าวประชาสัมพันธ์ : Chamchuri Art Gallery : หอศิลป์จามจุรี
![นิทรรศการ “SEE 2 SEA” นิทรรศการ “SEE 2 SEA”](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/1_282.jpg?itok=_u65BlLH)
![นิทรรศการ “SEE 2 SEA” นิทรรศการ “SEE 2 SEA”](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/2_170.jpg?itok=VueHTstR)
![นิทรรศการ “SEE 2 SEA” นิทรรศการ “SEE 2 SEA”](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/3_114.jpg?itok=q-qqEraC)
![นิทรรศการ “SEE 2 SEA” นิทรรศการ “SEE 2 SEA”](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/4_79.jpg?itok=y1dU7Ko1)
![นิทรรศการ “SEE 2 SEA” นิทรรศการ “SEE 2 SEA”](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/5_43.jpg?itok=8pB0g7xh)
![นิทรรศการ “SEE 2 SEA” นิทรรศการ “SEE 2 SEA”](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/6_28.jpg?itok=4zS8M4xr)
![กิตติ พิมเสน กิตติ พิมเสน](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/kitti_phimesn.jpg?itok=uCYTjpKI)
![แก้วสุดา บุตรเผียน แก้วสุดา บุตรเผียน](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/aekwsudaa_butrephiiyn.jpg?itok=ygHhusK5)
![ศิริชัย พุ่มมาก ศิริชัย](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/ruupsirichay.jpg?itok=T8LZaaM6)
![ศุภชัย ศรีขวัญแก้ว ศุภชัย ศรีขวัญแก้ว](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/suphchay_sriikhwayaekw.jpg?itok=Pv5A-rBw)