นิทรรศการศิลปนิพนธ์ "ZYNC"
![นิทรรศการศิลปนิพนธ์ "ZYNC" นิทรรศการศิลปนิพนธ์ "ZYNC"](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/medium/public/exhibition/exhibition9_96.jpg?itok=RY1DCpyA)
นิทรรศการศิลปนิพนธ์ "ZYNC" ผลงานโดยนักศึกษาปี 4 ภาควิชาสาขาวิชาการออกแบบนิเทศศิลป์ และ ภาควิชากระบวนการจินตภาพคอมพิวเตอร์ ภายใต้คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ จัดแสดงระหว่างวันที่ 22 - 24 กันยายน 2560 ณ ห้องอเนกประสงค์ ชั้น 1 หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร : bacc
ZYNC Thesis Exhibition
วันที่ : 22 กันยายน - 24 กันยายน 2560
สถานที่: ห้องอเนกประสงค์ ชั้น 1"Zync" คือคำที่เราใช้นิยามตัวตนของเรา จากจุดเริ่มต้นจนถึงปัจจุบันที่เป็นการรวมตัวกันของทั้ง 2 สาขาวิชา ได้แก่ ภาควิชาสาขาวิชาการออกแบบนิเทศศิลป์ และ ภาควิชากระบวนการจินตภาพคอมพิวเตอร์ ภายใต้คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ ซึ่งเชื่อมโยงถึงกันผ่านทางความคิด หรือการ “ซิงโครไนซ์” โดยเมื่อการซิงค์เสร็จสิ้น ก็จะก่อเกิดการแปรสภาพเป็นสิ่งใหม่ ที่เริ่มต้นพัฒนาจากการบิดเบือนทางความคิด กลายเป็นสุนทรียะที่งดงามจากความไม่จงใจ ซึ่งในงานนั้นจะจัดแสดงผลงานศิลปนิพนธ์ ของนักศึกษาปี4 ของทั้งสองภาควิชา โดยในภาควิชาสาขาวิชาการออกแบบนิเทศศิลป์ นั้นจะมีการจัดแสดงตั้งแต่ สิ่งพิมพ์, ศิลปะสื่อผสม, ระบบสื่อประชาสัมพันธ์, การจำลองจัดแสดงงาน, อัตลักษณ์บริษัท, และศิลปะการจัดวาง
ส่วนอีกด้านหนึ่งนั้นคือส่วนการจัดแสดงของสาขาวิชากระบวนการจินตภาพคอมพิวเตอร์ จะมีการจัดแสดงภาพเคลื่อนไหวต่างๆ อาทิเช่น อนิเมชั่น 2มิติ และ 3มิติ, การออกแบบฉากและตัวละคร, กราฟิกเคลื่อนไหว, วิชวลเอฟเฟ็ค และ การออกแบบภาพเคลื่อนไหวอื่นๆ ที่น่าสนใจ
![นิทรรศการศิลปนิพนธ์ "ZYNC" นิทรรศการศิลปนิพนธ์ "ZYNC"](http://exhibition.contestwar.com/sites/exhibition.contestwar.com/files/styles/large/public/exhibition/exhibition9_97.jpg?itok=F0yyk0xD)